รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ (ข้อมูลเบื้องต้นของน้องนะโมค่ะ)

Re: รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ (ข้อมูลเบื้องต้นของน้องนะโมค่ะ)

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » พฤหัสฯ. 15 ต.ค. 2015 5:06 pm

ดิฉันไม่แน่ใจในการเปลี่ยนแปลงของเขาค่ะ

ลองประเมินภาพรวมเรื่องสัมพันธภาพและการสื่อสารนะคะ

ถ้าภาพรวมดีขึ้น วิธีนี้อาจเป็นวิธีเรียกคุณพ่อคุณแม่มาเล่นด้วย

ลองสังเกตตัวเองด้วยนะคะ

ส่วนการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าคือใช้ภาษากายที่ชัดเจนห้าม แล้วจูงออกมาเลย
กิ่งแก้ว

Re: รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ (ข้อมูลเบื้องต้นของน้องนะโมค่ะ)

โพสต์โดย แม่น้องนะโม » ศุกร์ 16 ต.ค. 2015 8:32 am

ขอบคุณอาจารย์มากนะคะ

จะประเมิน และสังเกตโดยภาพรวมตามที่อาจารย์แนะนำมาค่ะ
และจะทบทวนโดยรวมอีกครั้งว่า น้องนะโมทำแบบนี้แล้วจริงๆเค้าต้องการอะไร หรือจะทำแบบนี้
ช่วงอารมณ์แบบไหน การไปหาคนแปลกหน้าแต่ละครั้งเค้าจะไปในช่วงที่เค้ามีความรู้สึกยังไง
จะสังเกตเพิ่มเติมเพื่อหาสาเหตุการแก้ไขต่อไปค่ะ

แต่เบื้องต้นจะห้ามโดยใช้ภาษากายที่ชัดเจน ตามที่อาจารย์แนะนำมาค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แม่น้องนะโม
แม่น้องนะโม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ