ลูก23เดือนไม่พูดภาษาและไม่เข้าสังคมเพื่อนๆ

ลูก23เดือนไม่พูดภาษาและไม่เข้าสังคมเพื่อนๆ

โพสต์โดย wawie » พฤหัสฯ. 10 ต.ค. 2013 6:59 am

น้องอายุ23เดือน อ่าน1-10ได้ ABCได้ และภาษาที่ใช้ในชีวิตประจำวันน้องไม่พูดค่ะ น้องจะเล่นกับสิ่งของมากกว่า เล่นกับคนอื่น ไม่เล่นกับใครอยากทราบว่าค่าใช้จ่ายในการบำบัดเท่าไหร่ค่ะ
wawie

Re: ลูก23เดือนไม่พูดภาษาและไม่เข้าสังคมเพื่อนๆ

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » พฤหัสฯ. 10 ต.ค. 2013 9:49 am

ค่าใช้จ่ายหลักของการรักษาแนวทางนี้ไม่ใช่ค่าบำบัดค่ะ

แต่เป็นค่าใช้จ่ายในการเรียนรู้และพัฒนาตัวเองของผู้ปกครอง

ผู้ที่เรียนรู้ได้ดี...... ก็ใช้เพียงข้อมูลในเว็ปนี้ก็พอ ไม่มีค่าใช้จ่าย ผู้ปกครองที่จะเรียนรู้ผ่านบทความทางเว้ปได้ ดีพอที่จะนำพัฒนาลูกได้เอง มีไม่มากนักหรอกค่ะ

บางท่านต้องใช้สื่อการสอนช่วย...ถ้าคุณแม่สนใจ ก็ดูแนวทางในโพสต์ข้างล่างนี้นะคะ

http://www.floortimethailand.com/images ... wonder.pdf

แต่ผู้ปครองส่วนใหญ่ต้องให้นักบำบัดสอนแสดงวิธีการให้ดู

ดูรายละเอียดและสอบถามค่าใช้จ่าย ซึ่งแตกต่างกันตามที่ทำงานของนักบำบัดแต่ละคนค่ะ
กิ่งแก้ว

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ