สอบถามพัฒนาการเรียนของเด็ก ครับอาจารย์

สอบถามพัฒนาการเรียนของเด็ก ครับอาจารย์

โพสต์โดย Natthapart » อังคาร 21 ก.พ. 2012 10:54 am

คือลูกอายุประมาณ 4 ปี 9 เดือน เรียนอนุบาล 2 ครับ ตอนนี้เขียน ก - ฮ 1-20 และ A-Z ได้ระดับหนึ่ง แต่บางตัวเขาจะเขียนกลับหลัง เช่น เลข 6 เขาจะเขียนแบบเลข 6 แบบ ว ตัว 9 จะเขียนเป็น P ซึ่งเราก็เขียนให้เขาดูแต่เขายังเขียนแบบเดิมอีก และจะเขียนแบบนี้อีกหลายๆ ตัวเลย เลยไม่เข้าใจว่าเข้าเขียนไม่ได้ หรือ เขาแกลงเขียน และอย่างนี้จะเป็นปัญหาที่ต้องแก้ไขระดับใด ขอรบรวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ
Natthapart

Re: สอบถามพัฒนาการเรียนของเด็ก ครับอาจารย์

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » อังคาร 21 ก.พ. 2012 12:38 pm

ก่อนจะพิจารณาพัฒนาการเรื่องการเรียน ขอทราบพัฒนาการที่ใช้การได้ด้วยค่ะ

ว่าถึงขั้น 6 เต็มขั้นหรือยัง ถ้ายัง เก็บเรื่อง a-z ใส่ลิ้นชักไว้ก่อนค่ะ
กิ่งแก้ว

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ