ฟลอไทม์กับเด็กโต

ฟลอไทม์กับเด็กโต

โพสต์โดย Alaya » อาทิตย์ 26 พ.ค. 2013 10:00 pm

สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ อยากรบกวนถามว่าการฝึกฟลอไทม์สำหรับเด็กเกือบสิบขวบที่มีปัญหาทางพฤติกรรม กับอารมณ์ จะทำได้ หรือไม่คะ อย่างไร ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
Alaya

Re: ฟลอไทม์กับเด็กโต

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » จันทร์ 27 พ.ค. 2013 6:26 am

คำตอบ คือ ทำได้ ค่ะ

คำว่าเด็กโต เด็กเล็กของเรา หมายถึง "คนข้างใน"

อายุตามใบเกิดไม่สำคัญ เท่าอายุของ "คนที่อยู่ในร่างนั้น"

เริ่มต้นด้วยการศึกษาให้เข้าใจหลักการ แล้วค่อย ๆ กับความรู้จักตัวจริงของลูก

แต่ถ้าเริ่มด้วย ขอวิธีจัดการกับปัญหาอารมณ์ หรือพฤติกรรมไม่พึงประสงค์ โดยตั้งเป้าให้มันหายไป

ทำไม่ได้ค่ะ

เราเชื่อว่าการแก้ปัญหา โดยการแก้ที่ต้นเหตุ จะเป็นการแก้ปัญหาระยะยาวที่ยั่งยืน

เราเตรียมข้อมูลและสื่อการสอนไว้พร้อมแล้ว

อ่านบทความสำหรับผู้เริ่มต้นใหม่นะคะ

ค่อย ๆ ศึกษาไปค่ะ
กิ่งแก้ว

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ