สมาชิกใหม่

Re: สมาชิกใหม่

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » ศุกร์ 29 มี.ค. 2013 12:11 pm

ในทางฟลอร์ไทม์เค้าเรียกว่า คุณพ่อ "ไม่ปิดวงรอบการสื่อสาร" ค่ะ

คุณพ่อถามมา..ดิฉันตอบกลับ

คุณพ่อเปลี่ยนไปถามเรื่องอื่น

เป็นอย่างนี้อยู่ 2-3 รอบ

ดีที่มีคุณแม่มาสะกิด

ดิฉันไม่คิดว่าการถามตอบแบบนี้จะช่วยให้คุณพ่อกระจ่างหรอกนะคะ

เพียงแต่พยายามทำหน้าที่ตอบให้ทุกคนอ่าน และเผื่อให้คุณพ่อกลับมาอ่านอีกหลาย ๆ รอบค่ะ

ดิฉันเห็นด้วยที่ว่า อาจจะเป็นการยากเกินไปที่จะให้คุณพ่อช่วยพัฒนาทักษะทางการสื่อสารให้ลูก

คนเราแต่ละคนล้วนแตกต่างกัน คุณพ่ออาจจะถนัดอย่างหนึ่ง คุณแม่อาจจะถนัดอีกอย่างหนึ่ง

เด็กต้องการทั้งพ่อแบบและแม่แบบที่ไม่เหมือนกัน เพื่อจะช่วยเขาพัฒนาให้รอบด้าน

พยายามหาจุดเด่นของตัวเองให้เจอ และใช้สิ่งนั้นช่วยลูกค่ะ
กิ่งแก้ว

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ