เด็กสมาธิสั้นต่างหรือเหมือนกับเด็กออทิสติก

เด็กสมาธิสั้นต่างหรือเหมือนกับเด็กออทิสติก

โพสต์โดย พรชนก » ศุกร์ 08 ก.พ. 2013 2:46 pm

ไม่ทราบว่าใครบอกได้บ้างค่ะว่าเด็กสมาธิสั้นต่างหรือเหมือนกับเด็กออทิสติกอย่างไรค่ะและควรดูแลเด็กสมาธิสั้นสั้นอย่างไรค่ะ ปัจจุบันน้องอายุ 5 ขวบกว่า อยู่อนุบาล 2 จะขึ้นอนุบาล 3 ปี 2556 นี้ค่ะ มีปัญหาด้านการเขียนด้วยคือยังเขียนเองตามตัวอย่างอักษรได้ไม่ค่อยดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
พรชนก

Re: เด็กสมาธิสั้นต่างหรือเหมือนกับเด็กออทิสติก

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » ศุกร์ 08 ก.พ. 2013 7:10 pm

คงตอบทั้งหมดไม่ไหวนะคะ

แค่สองคำถามสั้น ๆ ก็จริง

แต่คำตอบต้องยาวมากจริง ๆ ก็จะเข้าใจ

รบกวนศึกษาข้อมูลจากเว็ปอื่น ๆ ที่เตรียมบทความไว้ให้แล้วเถอะค่ะ
กิ่งแก้ว

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ