รบกวนสอบถามค่ะ

รบกวนสอบถามค่ะ

โพสต์โดย iceeezero » ศุกร์ 23 พ.ย. 2012 4:02 pm

สวัวสดีค่ะ คุณหมอกิ่งแก้ว หนูเป็นนักศึกษาทางด้านจิตวิทยาค่ะ สนใจเกี่ยวกับเรื่อง การบำบัดแบบ floortime ค่ะ จะขอสอบถามว่าหากหนูสนใจเข้าอบรมสามารถเข้าอบรมได้ไหมค่ะ แต่วันเสาร์นี้มีเรียน จะมีการจัดอบรมอีกไหมค่ะ ถ้าหนูต้องการศึกษา หากจะสั่งซื้อซีดีจะเหมือนการได้เข้าฝึกอบรมไหมค่ะ ขอบคุณนะค่ะคุณหมอ
iceeezero

Re: รบกวนสอบถามค่ะ

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » ศุกร์ 23 พ.ย. 2012 4:56 pm

ถัดจากพรุ่งนี้ ก็เป็นปลายเดือนกุมภา ที่โรงพยาบาลธนบุรี 2 ค่ะ

ใน DVD มีเนื้อหาคล้ายกัน แต่คลิบที่ใช้เป็นคลิบต่างประเทศที่ download มาจาก youtube

ไม่มีคลิบไทย แม้แต่คลิบเดียว เพราะต้องรักษาสิทธิของเด็กและครอบครัว

DVD เก่ามีคลิบไม่มากนัก ประมาณ 7-8 คลิบ

ส่วนชุดใหม่ (3 แผ่น) ที่จะเผยแพร่พรุ่งนี้ น่าจะมีถึง 30 คลิบ โดยดิฉันได้พยายามหาคลิบมาเทียบเคียงให้มากที่สุด แต่คงไม่เหมือนคลิบไทยที่ใช้ประกอบการบรรยายสดค่ะ
กิ่งแก้ว

โพสต์โดย iceeezero » เสาร์ 24 พ.ย. 2012 7:22 pm

ขอบคุนมากนะค่ะ คุณหมอ หนูมีหนังสือที่ทางเวปแนะนำค่ะ อาจจะศึกษาจากหนังสือดูค่ะอาจจะลองสั่งซื้อมาศึกษาดูค่ะ คุณหมอพอจะมีหนังสือ ภาษาอังกฤษที่เกี่ยวข้องแนะนำหนูไหมค่ะ ที่เกี่ยวกับเรื่อง floortime ค่ะ
iceeezero

โพสต์โดย iceeezero » เสาร์ 24 พ.ย. 2012 7:50 pm

หนูเห็นหนังสือที่ คุณหมอ ใช้อ่านละค่ะกนูจะลองค้นคว้าดู ถ้าหนูมีเรื่องอะไรสงสัยสามารถสอบถามคุณหมอได้ไหมค่ะ
iceeezero

โพสต์โดย iceeezero » อาทิตย์ 25 พ.ย. 2012 8:57 pm

คุณหมอค่ะ หนังสือที่เป็นภาษาอังกฤษ จะมีตามห้องสมุดไหมค่ะ
iceeezero

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ