ขอเป็นสมาชิกใหม่นะคะ

ขอเป็นสมาชิกใหม่นะคะ

โพสต์โดย เฉลิมขวัญ » เสาร์ 06 ต.ค. 2012 3:42 pm

ดิฉันเป็นแม่ของน้องภู แต่ยังไม่มีโอกาสพบกับอาจารย์และครูฝึก โดยพ่อเค้าจะพาไปเอง
อยากทราบวิธีที่จะมาฝึกเองที่บ้าน ซึ่งพ่อเค้าจะอธิบายไม่ค่อยได้มากเท่าไหร่ และน้องเอง
ก็ไม่ค่อยได้อยู่กับพ่อด้วย ส่วนแม่ที่อยู่กับน้องเลยไม่รู้จะฝึกอย่างไรดี ขอบคุณค่ะ
เฉลิมขวัญ

Re: ขอเป็นสมาชิกใหม่นะคะ

โพสต์โดย พ่อน้องเฌอแตม » เสาร์ 06 ต.ค. 2012 11:06 pm

ถ้าเป็นไปได้ ลองผลัดให้คุณแม่มาบ้าง แต่ถ้าคุณแม่มาไม่ได้จริงๆ ก็ถ่ายคลิปครับ หรือจะอัดเสียงหากไม่สะดวกถ่ายคลิปครับ

พอเป็นไอเดียนะครับ

เสริมอีกนิดครับ ดูในยูทูปก็พอได้แนวว่าเล่นสนุกทำอย่างไรครับ ส่วนว่าหาจากตรงไหนรู้สึกว่าจะดูได้จากหน้าหลักนะครับ

อ่านหนังสือและบทความก็พอช่วยได้ครับ
ครั้งหนึ่งผู้ใหญ่ทุกคนต้องเคยเป็นเด็ก แต่มีน้อยคนที่จะจดจำความเป็นเด็กได้ รูปภาพ
พ่อน้องเฌอแตม

Re: ขอเป็นสมาชิกใหม่นะคะ

โพสต์โดย สุไปรมา » เสาร์ 06 ต.ค. 2012 11:25 pm

เห็นด้วยนะคะ....แนะนำให้คุณแม่สลับกับคุณพ่อบ้าง เวลาที่พาเด็กมาพบครูฝึกค่ะ
สุไปรมา

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ