เรื่องแจ้งสมาชิก

เรื่องแจ้งสมาชิก

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » จันทร์ 30 ก.ค. 2012 10:44 am

มี DVD ครูพบออกใหม่ค่ะ เรื่อง ความแตกต่างของเด็กออทิสติกแต่ละคน ตอนเริ่มจะเป็นลักษณะเสวนากับครูปูเป้ ตอนหลังเป็นครูพบคนเดียว

เนื้อหาคล้ายเรื่อง ฟลอร์ไทม์กับครูหยก แต่ใช้วิธีอธิบายแตกต่างกัน ต่อท้ายด้วยเรื่องผลเสียของการดูทีวีค่ะ

เย็นนี้ จะ load ใบสั่งซื้อใบใหม่ให้ค่ะ
กิ่งแก้ว

Re: เรื่องแจ้งสมาชิก

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » พฤหัสฯ. 02 ส.ค. 2012 4:58 pm

แนะนำหนังสือ ชื่อ "เทคนิคชนะใจวัยซน" โดย ศาสตราจารย์เกียรติคุณ พ.ญ. วัณเพ็ญ บุญประกอบ

ดูที่ชื่อหนังสือแล้ว อาจจะคิดว่าไม่เกี่ยวกับผู้ปกครองในเว็ปนี้

แต่ความจริงเนื้อหาคลอบคลุมหลักการสากลของการเลี้ยงดูและพัฒนาเด็ก

มีแทบทุกเรื่องค่ะ เรื่องปัญหาพี่น้อง ญาติผู้ใหญ่ คุณครู เพื่อน การกิน การนอน การลงโทษ สารพัดเรื่องที่หลายท่านเป็นกังวล

หาซื้อกันได้ตามร้านขายหนังสือทั่วไปนะคะ
กิ่งแก้ว

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » อาทิตย์ 05 ส.ค. 2012 6:48 am

บ่ายวันนี้ กับพรุ่งนี้ ดิฉันไม่ได้เข้า internet ค่ะ ฝากสมาชิกเก่าดูแลเว็ปด้วยนะคะ
กิ่งแก้ว

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » ศุกร์ 10 ส.ค. 2012 12:18 pm

ทีมศาลายาแจ้งว่า กิจกรรมวันศุกร์ เรื่องพัฒนาการขั้น 1-4 ที่กำหนดเดิม รอบหน้าจะจัดวันที่ 14 กย. จะขอเลื่อนเป็นศุกร์ที่ 28 กย. นะคะ

ถึงทีมศาลายา ส่งใบประกาศมาให้แล้ว แต่ใบลงทะเบียนใหม่ยังไม่ได้ส่งมาให้ขึ้นเว็ปเลยค่ะ
กิ่งแก้ว

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » อาทิตย์ 19 ส.ค. 2012 9:02 am

แย่จังเลยค่ะ web board ถูกโจมตีบ่อยขึ้น ๆ เฉพาะวันนี้สองรอบแล้ว admin ต้องนั่งลบโฆษณาทีละ 50-100 กระทู้ เสียเวลาน่าดุเลย แบน IP ก็แล้ว แบน user name ก็แล้ว ไม่สำเร็จ เดี๋ยว IP เดิม ก็โผล่มาอีก

มีท่านผู้ใดจะให้คำแนะนำเพิ่มเติมไหมคะ
กิ่งแก้ว

โพสต์โดย lad » จันทร์ 20 ส.ค. 2012 4:23 pm

ในเวปบอร์ด วิธีแก้ไขเบื้องต้น แต่อาจจะยุ่งยากกับสมาชิกเพิ่มขึ้นหน่อยหนึ่ง คือ การใช้ ระบบรหัสป้องกันเว๊บบอร์ด Captcha(Completely Automated Public Turing Computer and Humans Apart) ที่ให้เรากรอกรหัสบางอย่างก่อนโพส ก็ป้องกัน Bot ได้ระดับหนึ่ง

รายละเอียดลองดูในเวปนี้ได้นะครับ ส่วนขั้นตอนระบบเวปบอร์ดที่นี้ต้องทำยังไงต่อ อาจจะต้องถาม Webmaster ที่เชียวชาญดูว่าต้องทำอะไรบ้างครับ

http://oxygen.readyplanet.com/index.php ... 4&Ntype=27
lad

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » จันทร์ 20 ส.ค. 2012 6:48 pm

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะค่อย ๆ ฝากให้ admin ศึกษาค่ะ
กิ่งแก้ว

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » อังคาร 21 ส.ค. 2012 12:01 pm

กิจกรรม วันเสาร์ปลายเดือนกันยายน เปลี่ยนจาก ฟลอร์ไทม์กับวินัย

เป็นฟลอร์ไทม์กับอารมณ์ (ภาค 2) ตามคำเรียกร้อง

วิทยากร โดยครูพบ เหมือนเดิมค่ะ
กิ่งแก้ว

โพสต์โดย กิ่งแก้ว » อังคาร 04 ก.ย. 2012 9:04 am

วันนี้ได้รับแจ้งจากทางศาลายาว่า จะขอยกเลิก "กิจกรรมวันเสาร์สิ้นเดือน" เนื่องจากมีปัญหาในการบริหารจัดการ

ดิฉัน ครูพบ ครูแอนน์ คิดว่ากิจกรรมดังกล่าวยังคงมีประโยชน์กับผู้ปกครองอยู่

จึงจะคงดำเนินการต่อไป โดยย้ายสถานที่ การอบรมสำหรับผู้เริ่มต้นใหม่ (การบรรยายปฐมนิเทศ) จะจัดที่โรงพยาบาลศิริราชหรือรามา (อยู่ระหว่างการตกลงกันค่ะ)

ส่วนกิจกรรมที่เหลือ ได้แก่ การเสวนากลุ่มโดยครูพบ และการจัดกิจกรรมเก็บตกรายละเอียดของดิฉัน จะย้ายไปจัดที่โรงพยาบาลธนบุรี 2

ซึ่งดิฉันจะได้แจ้งรายละเอียดเรื่องวันเวลา สถานที่ และหัวข้อ อีกครั้งค่ะ

การเปลี่ยนแปลงจะเริ่ม มค. 2556 ค่ะ

กิจกรรมของปี 2555 ยังคงจัดเหมือนเดิม ตามประกาศค่ะ
กิ่งแก้ว

โพสต์โดย IK Mom » พุธ 05 ก.ย. 2012 10:38 am

รบกวนถามเรื่องกิจกรรมเดือนกันยายนค่ะ หากไม่ได้ฟัง ฟลอร์ไทม์กับอารมณ์ครั้งแรก สามารถเข้าฟังครั้งนี้ได้มั้ยคะ
IK Mom

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ