กระทู้นี้... อยากแบ่งปัน

Re: กระทู้นี้... อยากแบ่งปัน

โพสต์โดย kroopob » พฤหัสฯ. 05 ก.ค. 2012 10:36 pm

@ แม่กุ้ง เขาหมายถึงแม่กู๊ดน่ะ มีชื่อนี้อยู่จริงๆ ไม่ได้พิมพ์ผิด
kroopob

โพสต์โดย kroopob » พฤหัสฯ. 05 ก.ค. 2012 10:42 pm

รู้สึกผิด ก็คือรู้สึกผิด
ก็มันรู้สึกไปแล้ว
ความรู้สึกที่เกิดขึ้น
ก็จากการตีความตามความเข้าใจ ตามโลกภายในของตัวเอง จากประสบการณ์ และสภาวการณ์ที่แวดล้อม

วันนี้
ได้ยิน ได้อ่าน ได้เห็นสภาวการณ์ใหม่ ได้รู้ความรู้สึกของหลายคนต่อเหตุการณ์นั้นแล้ว
อาจรู้สึกอย่างใหม่ได้ หรืออาจยังรู้สึกอย่างเก่าอยู่ เพราะโลกภายในยังไม่เปลี่ยน.. ก็ไม่รู้ได้
แต่รู้สึก ก็คือรู้สึก มันรู้สึกไปแล้วนี่ ช่วยไม่ได้
..เนอะ
kroopob

โพสต์โดย krongkan » ศุกร์ 06 ก.ค. 2012 8:16 am

อ้าว เหรอคะ
ว้า แย่จัง ขอโทษค่ะ
โหย อายจัง แหะ แหะ แหะ
เอื้อก ไปดีกว่า อิอิอิ
krongkan

โพสต์โดย krongkan » ศุกร์ 06 ก.ค. 2012 8:18 am

เพิ่งได้อ่านของคุณ Patcha กด like ให้ตรงที่บอกว่าครูพบทนไม่ไหวจนต้องเฉลยออกเลยค่ะ 55555 ขำอ่ะ
krongkan

โพสต์โดย พ่อน้องเฌอแตม » ศุกร์ 06 ก.ค. 2012 9:56 am

"รู้สึก" ก็คือรู้สึก...แต่ไม่ "หลง" และจมจ่อมกับความรู้สึก (ก็มันรู้สึกไปแล้ว...และเพื่อ/อาจจะได้เจอความรู้สึกใหม่)

ชอบจังครับ... (รู้สึกชอบ)

อีกอันที่คิดได้ก็คือ การครอง "สติ" ไม่ให้หลงไปได้ง่ายๆนะครับ (แต่ผมยังอยู่ขั้นก่อนอนุบาลนะครับ)

ส่วนโลกภายในของผมคงต้องค่อยๆเปลี่ยนวันละนิดกระมังครับ

แต่ก็คงเป็นก้าวเล็กๆที่ขยับไปเรื่อยๆครับ

ขอบคุณครูพบครับ ที่ทำให้ได้พบข้อคิดดีๆครับ

และขอบคุณหมู่กัลยาณมิตรด้วยนะครับที่ทำให้ได้มีเวลาคิดถึงเรื่องเหล่านี้
ครั้งหนึ่งผู้ใหญ่ทุกคนต้องเคยเป็นเด็ก แต่มีน้อยคนที่จะจดจำความเป็นเด็กได้ รูปภาพ
พ่อน้องเฌอแตม

โพสต์โดย not510tp » ศุกร์ 06 ก.ค. 2012 2:56 pm

ตอบคุณ krongkan นะครับ ตอนนี้น้องภูห้าขวบสี่เดือนแล้วครับ

ปัญหาที่ยังปวดหัวอยู่ช่วงนี้ก็คือ เอาแต่ใจ (แต่ไม่มาก พูดจาต่อรองสักพักก็ตกลงกันได้)

ที่โรงเรียนก็เริ่มเข้าใจกฎเกณฑ์มากขึ้นเยอะ แต่บางครั้งก็ยังไม่ยอมคุณครูในบางเรื่องและบางอารมณ์ครับ

อีกเรื่องที่เป็นปัญหาใหญ่ก็คือ ผมไม่ค่อยมีเวลาพาเค้าไปออกกำลังกาย หรือพาเค้าไปสถานที่อื่นเท่าไหร่ อยู่แค่ที่ร้านซะส่วนมาก

และอยู่กับเกมส์กับคอมพิวเตอร์ซะเยอะครับ หลังจากแยกออกมาจากแม่ของผมได้ปีนิดๆ ก็อยู่กับแฟนสองคน และลูกทั้งสองคน

ไม่มีคนช่วย และไม่จ้างลูกน้องสักคน (จ้างไม่ไหว) ^^' ก็มีความสุขดีทั้งสี่คนครับ น้องภูก็มีความคิด และความเข้าใจที่กว้างขึ้น ลึกขึ้น

และรู้จักอยากรู้อยากเข้าใจในสิ่งที่ตัวเองสงสัยครับ จะช้าก็ตรงที่ต้องอยู่กับร้านเน็ตกับผมตลอดเวลานี่แหละครับ ^^'
not510tp

โพสต์โดย krongkan » ศุกร์ 06 ก.ค. 2012 4:38 pm

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
krongkan

โพสต์โดย พ่อน้องเฌอแตม » ศุกร์ 06 ก.ค. 2012 4:42 pm

สู้ๆนะครับคุณน๊อต

น่ารักทั้งน้องภูและน้องของน้องภูเลยครับ(จริงๆแล้วทั้งครอบครัวเลย)

ดูแล้วเป็นครอบครัวที่อบอุ่นทีเดียวครับ
ครั้งหนึ่งผู้ใหญ่ทุกคนต้องเคยเป็นเด็ก แต่มีน้อยคนที่จะจดจำความเป็นเด็กได้ รูปภาพ
พ่อน้องเฌอแตม

โพสต์โดย แม่หนึ่ง » พฤหัสฯ. 19 ก.ค. 2012 11:32 am

เชียร์คุณน้อตค่ะ
รอkrongkanมาแชร์เรื่องค่ายต่อยอดค่ะ ตัวจริงใช่มั้ยคะที่เข้าค่ายอะ(555)
แม่หนึ่ง

โพสต์โดย krongkan » พฤหัสฯ. 19 ก.ค. 2012 11:37 am

แหมๆๆ ก็เป็นคนหลาย version ไงคะ คุณแม่หนึ่ง
krongkan

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ