ลูกอายุ 1ปี 8 เดือนยังไม่พูดหวั่นใจว่าจะเป็นออทิสติก

ลูกอายุ 1ปี 8 เดือนยังไม่พูดหวั่นใจว่าจะเป็นออทิสติก

โพสต์โดย pat » จันทร์ 27 พ.ย. 2017 11:34 am

ผมไม่อยากเอาลูกไปพบแพทย์เพื่อวินิจฉัยอีกแล้ว หลังจากผมเคยพาไปที่ รพ.ยุวประสาทไวทโยปถัมภ์(ในครั้งแรกหมอยังไม่ได้วินิจฉัยอะไร)และได้นัดในให้ไปพบอีกครั้งเป็นครั้งที่2 ในครั้งที่2ผมตัดสินใจไม่ไปแล้วเพราะเดินทางไปสะดวกและสงสารเด็กที่ต้องใช้เวลาเดินทางนานๆโดยรถประจำทาง ผมจะเรียนปรีกษา อ.กิ่งแก้ว และท่านผู้ปกครองในนี้ว่า ถ้าผมจะเดินหน้า Floor Time เลยโดยไม่ต้องสนใจว่าลูกเป็นออทิสติกเลยจะมีผลเสียอะไรมั้ย
pat

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ